|
Thăm lại Mũi Cà Mau |
![]() |
![]() |
![]() |
Chủ nhật, 29 Tháng 7 2012 02:56 |
Đây là lần thứ hai tôi về thăm Đất Mũi, lần đầu cách nay đã 8 năm. Chuyến
trước, tôi di chuyển bằng ca nô 10 chỗ lênh đênh trên sóng nước từ bến tàu Cà Mau trong mưa gió; lần này, xe chạy thẳng đến thị trấn Năm Căn ăn uống nhận chỗ ở tại KS Công Đoàn (để sau khi đi Mũi sẽ quay về nghỉ lại) rồi mới xuống bến tàu Năm Căn đi ca nô về Đất Mũi. Khoảng 2 giờ thì đến Mũi Cà Mau. Đất lở nhiều và đã có kè chắn sóng. Không ngờ tôi còn gặp cả sinh viên cũ đang công tác tại Khu du lịch này ra chào. Vượt mênh mông sông nước ra với "đất thiêng", đứng ngay nơi đầu sóng của Tổ quốc - Mũi Cà Mau, có người Việt nào mà chẳng thấy lòng mình dạt dào cảm xúc?... Xin ghi lại chuyến đi bằng "phóng sự" ảnh này. ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |